Imenasa: Bei ya viazi mviringo Arusha yang’ang’ania pale pale

May 29, 2020 2:34 pm · Daniel Samson
Share
Tweet
Copy Link
  • Bei ya juu ya gunia la kilo 100 la viazi mviringo linauzwa Sh80,000 katika mkoa huo, bei ambayo inafanana na ile iliyotumika ijumaa ya wiki iliyopita. 
  • Bei ya chini ni Sh53,000 ambayo nayo haijabadilika. 

Dar es Salaam. Bei ya jumla ya viazi mviringo katika Mkoa wa Arusha imeendelea kung’ang’ania kiwango kilekile cha Sh80,000 kilichorekodiwa Ijumaa Mei 22, 2020 jambo linalodhihirisha hakuna ongezeko la faida kwa wafanyabiashara mkoani humo. 

Takwimu za mazao makuu ya chakula zilizotolewa leo (Mei 29, 2020) na Wizara ya Viwanda na Biashara zinaonyesha gunia la kilo 100 la viazi mviringo linauzwa Sh80,000 katika mkoa huo, bei ambayo inafanana na ile iliyotumika Ijumaa ya wiki iliyopita.

Bei hiyo ndiyo bei ya juu kabisa huku bei ya chini ya zao hilo inayotumika leo mkoani humo ikiwa ni Sh75,000 ambapo nayo haijabadilika ukilinganisha na iliyorekodiwa wiki iliyopita. 

Hiyo ina maana kuwa wafanyabiashara wa zao hilo hawajaongeza faida ya zao hilo ndani ya wiki moja kwa sababu bei zimebaki zilizile, jambo ambalo pia ni ahueni kwa wanunuzi ambao wakati wote hupendelea bei ishuke.

Viazi mviringo ni miongoni mwa mazao ya chakula yanayotumiwa zaidi na Watanzania hasa kutengeneza chakula cha haraka kama chipsi. 

Hata hivyo, bei ya juu ya viazi mviringo inayotumika leo Tanzania Bara imerekodiwa katika mikoa ya Mwanza, Katavi, Morogoro, Tabora na Kagera ambapo gunia la kilo 100 linauzwa kwa Sh100,000 huku bei ya chini ni Sh53,000 ambayo imerekodiwa katika Mkoa wa Dodoma.

Masoko & Zaidi
Loading…
No recent matches
No upcoming matches
/
No matches found for this filter
22 Oct, 2026 · TZS
No forex gainers today
No forex losers today
Forex rates unavailable
23 Oct, 2026 · TZS
No gainers today
No losers today
23 Oct, 2026
No active movers today

Inaendeshwa na Nukta AI

Follow us on TikTok

Nukta Habari

FOLLOW NOW
Subscribe to our channel

Nukta TV

SUBSCRIBE NOW
Uhaba wa maji unavyozitesa jamii za asili, wakiwemo Wahadzabe, Karatu, Tanzania

Uhaba wa maji unavyozitesa jamii za asili, wakiwemo Wahadzabe, Karatu, Tanzania

Nukta TV

Mambo ya kuzingatia unapoanzisha chombo cha habari mtandaoni (ONLINE MEDIA)

Mambo ya kuzingatia unapoanzisha chombo cha habari mtandaoni (ONLINE MEDIA)

Nukta TV

HELSB yatoa majina wanufaika wa mkopo awamu ya kwanza

HELSB yatoa majina wanufaika wa mkopo awamu ya kwanza

Nukta TV