31 wafutiwa matokeo darasa la saba kwa udanganyifu, matusi

November 3, 2026 1:13 pm · Kelvin Makwinya
Share
Tweet
Copy Link
  • Kati ya watahiniwa hao, watahiniwa 26 wamebainika kufanya udanganyifu huku watano wakifutiwa matokeo yao baada ya kuandika lugha za matusi.

Dar es Salaam. Baraza la Mitihani Tanzania (Necta) limefuta matokeo ya watahiniwa 31 waliofanya Mtihani wa Kumaliza Elimu ya Msingi (PSLE) mwaka 2026 kutokana na udanganyifu na matumizi ya lugha za matusi katika karatasi za kujibia.

Kati ya watahiniwa hao, watahiniwa 26 wamebainika kufanya udanganyifu huku watano wakifutiwa matokeo yao baada ya kuandika lugha za matusi katika mitihani.

Akizungumza wakati wa kutangaza matokeo hayo leo, Novemba 3, 2026, jijini Dar es Salaam, Katibu Mtendaji wa Necta, Profesa Said Mohamed, amesema hatua hiyo imechukuliwa kwa mujibu wa sheria na kanuni zinazosimamia uendeshaji wa mitihani ya kitaifa.

“Matokeo hayo yamefutwa kwa mujibu wa Kifungu cha 5(2)(i) na (j) cha Sheria ya Baraza la Mitihani, Sura ya 107, pamoja na Kifungu cha 30(2)(b) cha Kanuni za Mitihani za mwaka 2016,” amesema Profesa Mohamed.

Milango ya kurudia mtihani ipo wazi

Hii si mara ya kwa kwanza kwa watahiniwa kufutiwa matokeo kuokana na kuandika matusi au kufanya udanganyifu katika mitihani mbalimbali ya kitaifa licha ya Necta kuonya na kuendelea kutoa adhabu.

Katika mtihani wa Kidato cha Nne (CSEE) wa mwaka 2025, Necta ilifuta matokeo ya watahiniwa 79, ambapo 77 walibainika kufanya udanganyifu na wawili kuandika lugha ya matusi katika karatasi zao za kujibia. 

Aidha, katika mtihani wa kumaliza elimu ya msingi wa mwaka huo, watahiniwa 38 walifutiwa matokeo, wakiwemo 31 waliofanya udanganyifu na saba walioandika lugha ya matusi. 

Hata hivyo, Profesa Mohamed amebainisha kuwa kufutiwa matokeo si mwisho wa safari ya elimu kwa watahiniwa hao, baraza linatoa nafasi ya kurudia mitihani kwa kuzingatia sheria na taratibu zilizowekwa na Baraza hilo. 

“Kama mnavyojua, sera yetu ya elimu sasa inaelekeza elimu ya lazima ya miaka 10, na wanafunzi hawa wanatakiwa kufika mpaka kidato cha nne,” amesema Profesa Mohamed.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Masoko & Zaidi
Loading…
No recent matches
No upcoming matches
/
No matches found for this filter
No forex gainers today
No forex losers today
Forex rates unavailable
3 Nov, 2026 · TZS
No gainers today
No losers today
3 Nov, 2026
No active movers today

Inaendeshwa na Nukta AI

Follow us on TikTok

Nukta Habari

FOLLOW NOW
Subscribe to our channel

Nukta TV

SUBSCRIBE NOW
Maelekezo ya Rais Samia kwa Tume ya Usuluhishi wa Migogoro ya Kazi

Maelekezo ya Rais Samia kwa Tume ya Usuluhishi wa Migogoro ya Kazi

Nukta TV

Rais Samia aitaka Tume ya Haki za Binadamu kujibu shutuma dhidi ya Tanzania

Rais Samia aitaka Tume ya Haki za Binadamu kujibu shutuma dhidi ya Tanzania

Nukta TV

Rais Samia aagiza manne, mji wa Serikali, Mtumba

Rais Samia aagiza manne, mji wa Serikali, Mtumba

Nukta TV