Shilingi yaimarika dhidi ya Euro, Oktoba 23, 2026
Shilingi yaimarika dhidi ya Euro, Oktoba 23, 2026
- Kwa upande wa Dola ya Marekani, viwango vya benki zote mbili havijabadilika. CRDB inaendelea kununua Dola moja kwa Sh2,600 na kuuuza kwa Sh2,680, huku NMB ikinunua kwa Sh2,590 na kuuuza kwa Sh2,670.
Dar es Salaam. Sarafu ya Euro imepungua thamani dhidi ya Shilingi ya Tanzania katika benki ya NMB, huku Faranga ya Afrika Kusini (Rand) ikiongezeka thamani katika viwango vya ununuzi, kwa mujibu wa viwango vya kubadilisha fedha vilivyotolewa Oktoba 23, 2026.
Takwimu za viwango vya ubadilishaji fedha zinaonyesha kuwa NMB imepunguza kiwango cha ununuzi wa Euro kutoka Sh2,792 jana Oktoba 22 hadi Sh2,786 leo, huku kiwango cha kuuzia Euro kikishuka kutoka Sh3,088 hadi Sh3,082.

Wakati huo huo, katika benki ya CRDB, viwango vya Euro vimeendelea kubaki vilevile, ambapo benki hiyo inanunua Euro kwa Sh2,817.75 na kuziuza kwa Sh3,117.75.
Kwa upande wa Dola ya Marekani, viwango vya benki zote mbili havijabadilika. CRDB inaendelea kununua Dola moja kwa Sh2,600 na kuuuza kwa Sh2,680, huku NMB ikinunua kwa Sh2,590 na kuuuza kwa Sh2,670.
Hata hivyo, Rand ya Afrika Kusini imeongezeka katika kiwango cha ununuzi cha NMB kutoka Sh159 jana hadi Sh158 leo