Euro, Pauni zaimarika dhidi ya Shilingi Oktoba 19, 2026
- Dola ya Marekani haijaonyesha mabadiliko, CRDB na NMB zimeendelea kununua dola moja kwa Sh2,590 na kuuza kwa Sh2,670 katika tarehe zote mbili zilizolinganishwa.
Dar es Salaam. Euro na Pauni ya Uingereza zimepanda thamani dhidi ya Shilingi ya Tanzania katika viwango vya kubadilisha fedha vya Benki ya CRDB na Benki ya NMB mwanzoni mwa wiki hii, ikilinganishwa na Jumatatu ya wiki iliyopita, huku Dola ya Marekani ikibaki bila mabadiliko.
Takwimu za viwango vya kubadili fedha katika benki hizo vya Oktoba 13 na Oktoba 19, 2026, unaonyesha kuwa CRDB imeongeza kiwango cha kununua Euro kutoka Sh2,803.05 hadi Sh2,820.51, huku kiwango cha kuuza kikiongezeka kutoka Sh3,103.05 hadi Sh3,120.51.
Kwa upande wa NMB, kiwango cha kununua Euro kimepanda kutoka Sh2,778 hadi Sh2,796, wakati kiwango cha kuuza kimeongezeka kutoka Sh3,074 hadi Sh3,093.

Pauni ya Uingereza nayo imepanda thamani katika benki zote mbili. CRDB imeongeza kiwango cha kununua kutoka Sh3,345.66 hadi Sh3,372.63 na cha kuuza kutoka Sh3,645.66 hadi Sh3,672.63. NMB imeongeza kiwango cha kununua kutoka Sh3,282 hadi Sh3,309 na cha kuuza kutoka Sh3,633 hadi Sh3,662.
Hata hivyo, Dola ya Marekani haijaonyesha mabadiliko katika viwango vilivyochapishwa na benki hizo. CRDB na NMB zimeendelea kununua dola moja kwa Sh2,590 na kuuza kwa Sh2,670 katika tarehe zote mbili zilizolinganishwa.
Katika sarafu za Afrika Mashariki, Shilingi ya Kenya imeonyesha mabadiliko madogo. CRDB imepunguza kiwango cha kununua kutoka Sh16.87 hadi Sh16.82 na cha kuuza kutoka Sh23.87 hadi Sh23.82. NMB nayo imepunguza kiwango cha kununua kutoka Sh17.70 hadi Sh17.60 na cha kuuza kutoka Sh22.30 hadi Sh22.20.
Shilingi ya Uganda imeonyesha mabadiliko tofauti kati ya benki hizo. CRDB imeendelea kununua kwa Sh0.615 na kuuza kwa Sh0.665, bila mabadiliko, wakati NMB imeongeza kiwango cha kununua kutoka Sh0.562 hadi Sh0.565 na cha kuuza kutoka Sh0.826 hadi Sh0.829.