Shilingi yaimarika dhidi ya Euro, Pauni, yabaki tulivu dhidi ya Dola

October 13, 2026 9:12 am · Kelvin Makwinya
Share
Tweet
Copy Link
  • Dola ya Marekani iliendelea kununuliwa kwa Sh2,590 na kuuzwa kwa Sh2,670 katika CRDB na NMB, bila mabadiliko ikilinganishwa na Ijumaa iliyopita.

Dar es Salaam. Viwango vya kubadilisha fedha za kigeni katika Benki ya CRDB na Benki ya NMB vimeonyesha mabadiliko katika baadhi ya sarafu kati ya Ijumaa, Oktoba 9, 2026 na Jumatatu, Oktoba 13, 2026, huku dola ya Marekani ikibaki katika viwango vilevile kwa benki zote mbili.

Kwa mujibu wa viwango vilivyochapishwa na benki hizo, dola ya Marekani iliendelea kununuliwa kwa Sh2,590 na kuuzwa kwa Sh2,670 katika CRDB na NMB, bila mabadiliko ikilinganishwa na Ijumaa iliyopita.

Kwa upande wa Euro, CRDB ilipunguza kiwango cha kununua kutoka Sh2,807.31 hadi Sh2,803.05, huku kiwango cha kuuza kikishuka kutoka Sh3,107.31 hadi Sh3,103.05. NMB nayo ilipunguza kiwango cha kununua kutoka Sh2,801 hadi Sh2,778 na cha kuuza kutoka Sh3,098 hadi Sh3,074.

Pauni ya Uingereza katika CRDB ilipanda kwa upande wa kununua kutoka Sh3,340.21 hadi Sh3,345.66 na kwa upande wa kuuza kutoka Sh3,640.21 hadi Sh3,645.66. NMB, kwa upande mwingine, ilipunguza kiwango cha kununua kutoka Sh3,295 hadi Sh3,282, huku kiwango cha kuuza kikishuka kutoka Sh3,647 hadi Sh3,633.

Kwa upande wa sarafu za kikanda, CRDB iliongeza kiwango cha kununua Shilingi ya Kenya kutoka Sh16.84 hadi Sh16.87 na cha kuuza kutoka Sh23.84 hadi Sh23.87. NMB iliendelea kununua Shilingi ya Kenya kwa Sh17.70 na kuuza kwa Sh22.30, bila mabadiliko.

Kwa Shilingi ya Uganda, CRDB ilipunguza kiwango cha kununua kutoka Sh0.625 hadi Sh0.615 na cha kuuza kutoka Sh0.675 hadi Sh0.665. NMB pia ilipunguza kiwango cha kununua kutoka Sh0.578 hadi Sh0.562 na cha kuuza kutoka Sh0.844 hadi Sh0.826.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Masoko & Zaidi
Loading…
No recent matches
No upcoming matches
/
No matches found for this filter
No forex gainers today
No forex losers today
Forex rates unavailable
5 Oct, 2026 · TZS
No gainers today
No losers today
5 Oct, 2026
No active movers today

Inaendeshwa na Nukta AI

Follow us on TikTok

Nukta Habari

FOLLOW NOW
Subscribe to our channel

Nukta TV

SUBSCRIBE NOW
BoT yauza tani 5 za dhahabu kuongeza fedha za kigeni

BoT yauza tani 5 za dhahabu kuongeza fedha za kigeni

Nukta TV

BoT: Vita Mashariki ya Kati vyaathiri bei ya mafuta na mbolea, soko la dunia

BoT: Vita Mashariki ya Kati vyaathiri bei ya mafuta na mbolea, soko la dunia

Nukta TV

BoT yashikilia CBR 6.25% kudhibiti mfumuko wa bei

BoT yashikilia CBR 6.25% kudhibiti mfumuko wa bei

Nukta TV