Corona inasababishwa na virusi siyo bakteria

June 23, 2020 11:06 am · Mwandishi
Share
Tweet
Copy Link
  • Corona ni jamii ya virusi aina ya COVID-19 na siyo bakteria. 
  • Lakini baadhi ya watu ambao wanapata maradhi ya COVID-19 wanaweza kupata shida ya maambukizi ya bakteria.
  • Ukipata Corona nenda kituo cha afya ufanyiwe uchunguzi.

Dar es Salaam. Ugonjwa wa virusi vya Corona ni zaidi ya ugonjwa unaothiri afya za watu kwa sasa baada ya kuwa ni chanzo cha uzalishaji wa habari za uzushi ambazo zina madhara zaidi kwa uchumi na maisha ya watu. 

Kwa sasa, mkanganyiko ambao umekuwa ukitokea hasa kwa watumiaji wa mitandao ya kijamii ni kuhusu kisababishi cha ugonjwa wa Corona.

Wapo wanaosema unasababishwa na virusi na wengine wanadai ni bakteria. Licha ya kuwepo elimu ya muda mrefu kuhusu corona, bado kuna maudhui potofu kuhusu chanzo cha maradhi yanajipenyeza. Je, nani yuko sahihi?


Zinazohusiana:


Ukweli uko hivi

Shirika la Afya Duniani (WHO) linaeleza kuwa Corona inasababishwa na kirusi aina ya COVID-19 na siyo bakteria kama inavyodhaniwa na kuelezwa na baadhi ya watu mtandaoni. 

“Kirusi kinachosababisha COVID-19 ni familia ya virusi vinavyojulikana kama “Coronaviridae”, imesema WHO.

WHO imeeleza kuwa dawa za kuzuia au kuua bakteria (Antibiotics) haziwezi kufanya kazi dhidi ya virusi hivyo kwa sababu matibabu yake hutegemea dalili za mgonjwa. 

Hata hivyo, baadhi ya watu ambao wanapata maradhi ya COVID-19 wanaweza kupata shida ya maambukizi ya bakteria.

“Kwa kesi hii, dawa ya antibiotics zinaweza kupendekezwa na mtoaji huduma za afya,” imesema WHO. 

 Shirika hilo limeendelea kusisitiza kuwa mpaka sasa hakuna dawa iliyothibitishwa kutibu COVID-19.

Kama umepata dalili za ugonjwa huo nenda katika kituo cha afya ili upate matibabu stahiki.

Masoko & Zaidi
Loading…
No recent matches
No upcoming matches
/
No matches found for this filter
No forex gainers today
No forex losers today
Forex rates unavailable
5 Oct, 2026 · TZS
No gainers today
No losers today
5 Oct, 2026
No active movers today

Inaendeshwa na Nukta AI

Follow us on TikTok

Nukta Habari

FOLLOW NOW
Subscribe to our channel

Nukta TV

SUBSCRIBE NOW
WORD BANK: Tanzania haina upungufu wa ajira, changamoto tija yake

WORD BANK: Tanzania haina upungufu wa ajira, changamoto tija yake

Nukta TV

CEOs kung'oka baada ya miaka 10, BoT yarudisha mjadala

CEOs kung'oka baada ya miaka 10, BoT yarudisha mjadala

Nukta TV

Onyo la wachumi ikiwa ukomo wa miaka 10 hautoondolewa kwa CEOs wa benki

Onyo la wachumi ikiwa ukomo wa miaka 10 hautoondolewa kwa CEOs wa benki

Nukta TV