Shilingi yaimarika dhidi ya Euro, Pauni mwanzo wa Oktoba
- Mabadiliko ya viwango vya Dola yalikuwa madogo ikilinganishwa na yale yaliyoshuhudiwa kwenye sarafu nyingine kuu.
Dar es Salaam. Shilingi ya Tanzania imeonekana kupata nguvu dhidi ya baadhi ya sarafu kuu za kimataifa katika mwanzo wa Oktoba, huku viwango vikionyesha kushuka kwa thamani ya Euro, Pauni ya Uingereza, Rand ya Afrika Kusini na Shilingi ya Uganda ikilinganishwa na mwanzo wa Septemba.Â
Uchambuzi wa viwango vilivyochapishwa Septemba 3 na Oktoba 2, 2026 unaonyesha kuwa mabadiliko makubwa zaidi yameonekana kwenye Euro na Pauni, wakati Dola ya Marekani imeendelea kuwa karibu katika kiwango kilekile.Â
Kwa upande wa Euro, CRDB ilikuwa ikinunua Euro moja kwa Sh2,915.06 mwanzoni mwa Septemba na Oktoba kiwango hicho kilishuka hadi Sh2,838.09, sawa na punguzo la karibu Sh77. Kwa bei ya kuuza, kiwango kilishuka kutoka Sh3,215.06 hadi Sh3,138.09.
NMB nayo ilishusha kiwango cha kununua Euro kutoka Sh2,918 hadi Sh2,835, wakati kiwango cha kuuza kilishuka kutoka Sh3,192 hadi Sh3,133.
Mwelekeo kama huo umeonekana kwenye Pauni ya Uingereza. CRDB ilishusha kiwango cha kununua Pauni kutoka Sh3,418.67 hadi Sh3,351.01, huku bei ya kuuza ikishuka kutoka Sh3,718.67 hadi Sh3,651.01.
NMB nayo ilishusha kiwango cha kununua Pauni kutoka Sh3,366 hadi Sh3,291, huku kiwango cha kuuza kikishuka kutoka Sh3,712 hadi Sh3,643.

Dola yabaki tulivu
Tofauti na Euro na Pauni, Dola ya Marekani imeonyesha mabadiliko madogo sana.
CRDB imeendelea kununua Dola moja kwa Sh2,600 na kuuza kwa Sh2,680, viwango ambavyo vilikuwa vilevile mwanzoni mwa Septemba.
NMB, hata hivyo, imeshusha viwango vyake kwa Sh5 katika pande zote mbili, kutoka Sh2,600 hadi Sh2,595 kwa ununuzi na kutoka Sh2,680 hadi Sh2,675 kwa uuzaji.
Hii inaonyesha kuwa katika kipindi hicho, mabadiliko ya viwango vya Dola yalikuwa madogo ikilinganishwa na yale yaliyoshuhudiwa kwenye sarafu nyingine kuu.