Maumivu: Wawekezaji benki ya KCB soko la hisa Dar

December 10, 2019 1:26 pm · Daniel Samson
Share
Tweet
Copy Link
  • Thamani ya hisa zake zimeshuka kwa asilimia 0.86 na kuwafanya wawekezaji wake wapoteze Sh10 kwa kila hisa moja.
  • Kampuni nyingine iliyopoteza leo ni ya habari ya NMG ambayo thamani ya hisa zake imeshuka kwa asilimia 2.25.

Dar es Salaam. Wawekezaji wa kampuni mbili katika Soko la Hisa la Dar es Salaam (DSE) ikiwemo benki ya KCB leo watalala na maumivu baada ya thamani ya hisa za kampuni hizo kushuka kwa viwango tofauti ikilinganishwa na ijumaa ya Desemba 6, 2019.

Wiki za DSE hujumuisha siku za kazi pekee yaani Jumatatu hadi Ijumaa.

Ripoti ya soko ya siku ya DSE ya Desemba 10 inaonyesha kuwa hadi soko linafungwa jioni ya leo kampuni ya habari ya NMG ndiyo iliyofanya vibaya zaidi baada ya thamani ya hisa zake kushuka kwa asilimia 2.25 ambapo wawekezaji wake wamepoteza Sh20 kwa kila hisa moja. 

Ripoti hiyo inaonyesha kuwa hadi soko linafungwa thamani ya hisa moja ya NMG ilikuwa Sh870 kutoka Sh890 iliyorekodiwa ijumaa. 

Kampuni nyingine ambayo thamani ya hisa zake imeshuka ni benki ya KCB ambayo thamani ya hisa zake zimeshuka kwa asilimia 0.86 na kuwafanya wawekezaji wake wapoteze Sh10 kwa kila hisa moja. 


Zinazohusiana: 


Wakati wawekezaji wa kampuni hizo wakiugulia maumivu, hakuna hata kampuni moja ambayo thamani ya hisa zake imepanda katika soko hilo huku nyingi zikibaki katika viwango vilivyokuwepo ijumaa zikiwemo Vodacom na benki ya CRDB, DCB na Acacia. 

Hata hivyo, benki ya CRDB ndiyo iliyofanya vizuri zaidi leo sokoni baada ya kampuni hiyo kuongoza kwa kuuza kiwango kikubwa cha hisa. 

CRDB imeuza hisa 1.2 milioni sawa na asilimia 99.9 ya hisa zote zilizouzwa sokoni leo huku ikifuatiwa kwa mbali na kampuni ya TPCC ambayo imeuza hisa 880 na DSE (10).

Masoko & Zaidi
Loading…
No recent matches
No upcoming matches
/
No matches found for this filter
No forex gainers today
No forex losers today
Forex rates unavailable
27 Oct, 2026 · TZS
No gainers today
No losers today
27 Oct, 2026
No active movers today

Inaendeshwa na Nukta AI

Follow us on TikTok

Nukta Habari

FOLLOW NOW
Subscribe to our channel

Nukta TV

SUBSCRIBE NOW
Namna uhaba wa nyani, pofu unavyohatarisha ndoa za Wahadzabe

Namna uhaba wa nyani, pofu unavyohatarisha ndoa za Wahadzabe

Nukta TV

Hii ndio mikoa yenye watu wenye kipato kikubwa zaidi Tanzania

Hii ndio mikoa yenye watu wenye kipato kikubwa zaidi Tanzania

Nukta TV

Uhaba wa maji unavyozitesa jamii za asili, wakiwemo Wahadzabe, Karatu, Tanzania

Uhaba wa maji unavyozitesa jamii za asili, wakiwemo Wahadzabe, Karatu, Tanzania

Nukta TV