Soko la fedha za kigeni labaki tulivu Oktoba 27, 2026
- Viwango vya ubadilishaji wa sarafu za kigeni katika Benki za CRDB na NMB vimesalia sawa ikilinganishwa na juma lililopita.
Dar es Salaam. Soko la fedha Tanzania limeendelea kuwa tulivu leo, Jumanne Oktoba 27, 2026, huku viwango vya ubadilishaji wa sarafu za kigeni katika Benki ya CRDB vikibaki vilevile ikilinganishwa na Ijumaa iliyopita, huku Benki ya NMB ikionyesha mabadiliko madogo katika baadhi ya sarafu.
Ulinganisho wa viwango vilivyochapishwa na benki hizo unaonyesha kuwa dola ya Marekani (USD) imeendelea kununuliwa kwa Sh2,600 na kuuzwa kwa Sh2,680 katika Benki ya CRDB, huku NMB ikiendelea kuinunua kwa Sh2,590 na kuiuza kwa Sh2,670.
Kwa sarafu ya Euro, CRDB imeendelea kununua kwa Sh2,817.75 na kuuza kwa Sh3,417.75. Kwa upande wa NMB, bei ya kununua Euro imepungua kutoka Sh2,786 hadi Sh2,784, huku bei ya kuuza ikishuka kidogo kutoka Sh3,082 hadi Sh3,081.

Pound ya Uingereza (GBP) nayo imeendelea kuwa na viwango vilevile katika CRDB, ambapo inanunuliwa kwa Sh3,384.52 na kuuzwa kwa Sh3,684.52. NMB imeendelea kuinunua kwa Sh3,319, huku bei ya kuuza ikipanda kwa Sh1 kutoka Sh3,672 hadi Sh3,673.
Katika sarafu za Afrika Mashariki na Kusini, viwango vya shilingi ya Kenya na randi ya Afrika Kusini vimebaki bila mabadiliko katika benki zote mbili. Shilingi ya Uganda nayo imeendelea kuwa na viwango vilevile CRDB, huku NMB ikibadilisha bei ya kununua kutoka Sh0.564 hadi Sh0.53 na ya kuuza kutoka Sh0.828 hadi Sh0.79.
Viwango vya yuan ya China na rupia ya India vimeendelea kubaki vilevile katika benki zote mbili ikilinganishwa na Ijumaa iliyopita.