Lissu aendelea kujitetea mahakamani, ashusha hoja tatu nzito

September 24, 2026 6:44 pm · Method Allen
Share
Tweet
Copy Link
  • Asema kuna mapungufu katika ushahidi, sheria na hati ya mashtaka
  • Kesi itanedelea tena kesho Septemba 25, 2026.

Dar es Salaam. Kesi ya uhaini inayomkabili Mwenyekiti wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA), Tundu Lissu, imeendelea leo Septemba 24, 2026, huku Lissu akiendelea kuwasilisha hoja za utetezi kwa siku ya pili.

Lissu anayashtakiwa kwa kosa la uhaini kinyume na Sheria ya Kanuni ya Adhabu iliyofanyiwa marekebisho mwaka 2023 linalotokana na tuhuma za matamshi aliyoyatoa Aprili 3, 2025 jijini Dar es Salaam ya kutoshiriki na kuzuia Uchaguzi Mkuu 2025 ametumia saa tisa kuilezea mahakama kuwa hana hatia kwa mujibu wa sheria.

“Haya matendo ambayo nimeshitakiwa nayo, hayakai sehemu ya matendo kumi yaliyotajwa kuwa ni makosa ya uhaini, maana yake ni kwamba mimi sijafanya kosa lolote la uhaini.

Kama sijafanya kosa la uhaini, je nimefanya kosa lingine lolote kwa mujibu wa Sheria ya Tanzania?,” amehoji Lissu mbele ya majaji watatu wa Makama Kuu ya Tanzania, Masjala ndogo ya Dar es Salaam wanaoendesha kesi hiyo.

Mapungufu katika ushahidi

Katika hoja zake leo Lissu amebainisha mapungufu ya katika ushahidi uliotolewa na mashahidi watatu upande wa mashtaka.

Mwenyekiti wa Chama cha Demokrasia na Maendeleo (CHADEMA), Tundu Lissu, ameendelea kujitetea katika kesi ya uhaini inayoendelea katika Mahakama Kuu ya Tanzania Masjala ndogo ya Dar es Salaam | Picha Method Allen

Mashahidi hao ni PW1, PW2 na PW16 ambao wote ni askari polisi waliotoa ushahidi wao mwishoni mwa mwezi Agosti, 2026 akidai kuwa ushahidi wao unafanana hivyo hauna mashiko na una mikanganyiko na kwamba wote hawajathibitisha yeye kuitisha mkutano na kusema maneno yanayodaiwa kuwa uhaini.

Maneno pekee hayawezi kuwa “tendo” la uhaini

Hoja nyingine ya Lissu imepinga tafsiri ya upande wa mashtaka kwamba maneno aliyoyasema yanaweza kuchukuliwa kama “overt act” (tendo la bayana) katika kosa la uhaini.

Amesema sheria inahitaji kuwepo kwa kitendo bayana kinachoonyesha nia, hivyo maneno yaliyosemwa hayawezi kubadilishwa kuwa tendo kwa tafsiri ya upande wa mashtaka.

Kiongozi huyo wa upinzani pia amehoji matumizi ya neno “altering” katika hati ya mashtaka, akisema katika Sheria ya Kanuni ya Adhabu (Penal Code, Cap. 16) neno hilo linahusishwa na makosa kama forgery (kughushi nyaraka) na kubadilisha nyaraka, si kitendo cha kubadilisha au kutamka maneno kama kinavyoelezwa katika shtaka dhidi yake.

Dosari katika hati ya mashaka
Kwa mujibu wa Lissu, hati ya mashtaka imetumia maneno ambayo kwa mtazamo wake hayana msingi katika kifungu cha sheria anachotuhumiwa kukikiuka, hivyo shtaka hilo ni lenye kasoro isiyoweza kurekebishika na haliwezi kutibika.

“Hati ya mashtaka ni batili…imetaja kitu ambacho hakipo kwenye sheria.” amesisitiza Lissu.

Kutokana na ufinyu wa muda Mahakama imeamuru Lissu kuendelea kufanya majumuishi ya hoja zake kesho Septemba 25, 2026 saa tatu asubuhi.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Masoko & Zaidi
Loading…
No recent matches
No upcoming matches
/
No matches found for this filter
24 Sep, 2026 · TZS
No forex gainers today
No forex losers today
Forex rates unavailable
24 Sep, 2026 · TZS
No gainers today
No losers today
24 Sep, 2026
No active movers today

Inaendeshwa na Nukta AI

Follow us on TikTok

Nukta Habari

FOLLOW NOW
Subscribe to our channel

Nukta TV

SUBSCRIBE NOW
Ukweli kuhusu Mama Fatma Karume, mwanamke aliyeshika kiganja cha historia ya Zanzibar

Ukweli kuhusu Mama Fatma Karume, mwanamke aliyeshika kiganja cha historia ya Zanzibar

Nukta TV

Tanzania yasisitiza amani na suluhu Mashariki ya Kati, kikao cha 81 cha UN

Tanzania yasisitiza amani na suluhu Mashariki ya Kati, kikao cha 81 cha UN

Nukta TV

Rais Mwinyi: Wananchi wanataka viongozi walete maendeleo, si malumbano ya kisiasa

Rais Mwinyi: Wananchi wanataka viongozi walete maendeleo, si malumbano ya kisiasa

Nukta TV