Euro yaendelea kuimarika dhidi ya Shilingi ya Tanzania

September 28, 2026 8:33 am · Fatuma Hussein
Share
Tweet
Copy Link
  • Euro inapoongezeka thamani dhidi ya Shilingi, gharama ya kupata fedha hiyo kwa Shilingi huongezeka.

Dar es Salaam. Sarafu inayotumiwa na nchi za Umoja wa Ulaya (Euro), imeendelea kuimarika dhidi ya Shilingi ya Tanzania katika viwango vya Benki ya CRDB.

Kwa mujibu wa viwango vya leo Septemba 28, 2026 Benki ya CRDB inanunua Euro moja kwa Sh2,868.77, huku bei ya kuuza ikifikia Sh3,168.77 ikiwa imeongezeka kwa kwa Sh1.19 ikilinganishwa na viwango vilivyotumika Septemba 24, 2026  ambapo iliuzwa kwa Sh2,867.58 na kununuliwa kwa Sh3,167.58.

Hata hivyo, katika Benki ya NMB, viwango havijabadilika kutoka Septemba 24, 2026 ambapo Euro inanunuliwa kwa Sh2,843 na kuuzwa kwa Sh3,141.

Mabadiliko ya thamani ya Euro yana umuhimu kwa wafanyabiashara wanaofanya biashara, wasafiri, wanafunzi na watu wanaolipia bidhaa au huduma kwa Euro. 

Euro inapoongezeka thamani dhidi ya Shilingi, gharama ya kupata fedha hiyo kwa Shilingi huongezeka.

Kwa mfano, kwa kiwango cha kuuza cha CRDB, mtu anayehitaji Euro 1,000 leo atalipa takribani Sh3.169 milioni, ikilinganishwa na takribani Sh3.168 milioni Septemba 24.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Masoko & Zaidi
Loading…
No recent matches
No upcoming matches
/
No matches found for this filter
28 Sep, 2026 · TZS
No forex gainers today
No forex losers today
Forex rates unavailable
28 Sep, 2026 · TZS
No gainers today
No losers today
28 Sep, 2026
No active movers today

Inaendeshwa na Nukta AI

Follow us on TikTok

Nukta Habari

FOLLOW NOW
Subscribe to our channel

Nukta TV

SUBSCRIBE NOW
Lissu: Serikali haikutishwa, hivyo hakuna kosa la uhaini

Lissu: Serikali haikutishwa, hivyo hakuna kosa la uhaini

Nukta TV

Ratiba rasmi mitihani ya darasa la nne, saba na kidato cha pili na nne 2026.

Ratiba rasmi mitihani ya darasa la nne, saba na kidato cha pili na nne 2026.

Nukta TV

Wanu ataja changamoto sita, ratiba ya mitihani ya taifa yabadilika

Wanu ataja changamoto sita, ratiba ya mitihani ya taifa yabadilika

Nukta TV