Euro yaendelea kuimarika dhidi ya shilingi ya Tanzania

August 17, 2026 9:34 am · Fatuma Hussein
Share
Tweet
Copy Link
  • Dola ya Marekani yabaki tulivu Benki ya CRDB huku ikionyesha mabadiliko kidogo NMB. 

Dar es Salaam. Euro imeendelea kuimarika dhidi ya Shilingi ya Tanzania katika soko la fedha za kigeni, huku benki za CRDB na NMB zikionesha tofauti ndogo katika viwango vya kununua na kuuza sarafu hiyo.

Kwa mujibu wa viwango vya ubadilishaji fedha vya leo Agosti 17, 2026 CRDB inanunua Euro moja kwa Sh2,913.75 na kuiuza kwa Sh3,213.75 huku NMB, Euro inanunuliwa kwa Sh2,915 na kuuzwa kwa Sh3,188.

Kinachojitokeza katika viwango hivyo ni kwamba NMB ina bei ya juu kidogo katika ununuzi wa Euro, ikiwa juu ya CRDB kwa Sh1.25 kwa Euro moja. Hata hivyo, kwa upande wa mauzo, CRDB inauza Euro kwa Sh25.75 zaidi ya NMB.

Kwa mfanyabiashara au mteja anayekuja kuuza Euro, tofauti hiyo inaweza kuwa na maana. Kwa mfano, mtu mwenye Euro 10,000 akiziuza kwa kiwango cha kununua cha CRDB angepata takribani Sh29.13 milioni  wakati kwa NMB angepata Sh29.15 milioni.

 Kwa upande mwingine, anayehitaji kununua Euro atalipa zaidi kupitia CRDB, ambako Euro moja inanunuliwa kwa Sh3,213.75, ikilinganishwa na Sh3,188 kwa NMB.

Tofauti hizi zinaweza kuwa muhimu kwa wafanyabiashara, wasafiri na watu wanaofanya miamala ya kimataifa.

Takwimu za leo pia zinaonesha kuwa thamani ya Euro katika soko la Tanzania inapaswa kuangaliwa kwa kuzingatia benki husika, kwa kuwa bei ya kununua na kuuza inaweza kutofautiana kwa kiasi kikubwa kati ya taasisi moja na nyingine.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Masoko & Zaidi
Loading…
No recent matches
No upcoming matches
/
No matches found for this filter
No forex gainers today
No forex losers today
Forex rates unavailable
6 Sep, 2026 · TZS
No gainers today
No losers today
6 Sep, 2026
No active movers today

Inaendeshwa na Nukta AI

Follow us on TikTok

Nukta Habari

FOLLOW NOW
Subscribe to our channel

Nukta TV

SUBSCRIBE NOW
Fahamu kuhusu 'BIPOLAR' | Ugonjwa hatari unaoathiri na kubadili hisia

Fahamu kuhusu 'BIPOLAR' | Ugonjwa hatari unaoathiri na kubadili hisia

Nukta TV

Je, ’BIPOLAR’ ina uhusiano na kupenda kufanya tendo la ndoa zaidi?

Je, ’BIPOLAR’ ina uhusiano na kupenda kufanya tendo la ndoa zaidi?

Nukta TV

Hii ndio sababu uhusiano wa kimapenzi ni marufuku makazini

Hii ndio sababu uhusiano wa kimapenzi ni marufuku makazini

Nukta TV