Bei ya mahindi yaleta tofauti Lindi, Mara

March 18, 2020 11:37 am · Mwandishi
Share
Tweet
Copy Link
  • Gunia la kilo 100 la mahindi linauzwa kwa Sh120,000 katika Mkoa wa Lindi wakati Mara linauzwa Sh45,000.
  • Wafanyabiashara wa Lindi huenda wakafaidika maradufu kuliko wale wa Mara.

Huenda wafanyabiashara wa mahindi katika Mkoa wa Lindi leo wataneemeka kwa mauzo mazuri baada ya mkoa huo kurekodi bei ya juu ya zao hilo ikilinganishwa na maeneo mengine nchini Tanzania.

Takwimu za mazao makuu ya chakula zilizotolewa na Wizara ya Viwanda na Biashara leo (Machi 18, 2020) zinaonyesha kuwa gunia la kilo 100 la mahindi linauzwa kwa Sh120,000 katika Mkoa wa Lindi. 

Bei hiyo inayotumika katika masoko ya mkoa huo ndiyo bei ya juu kabisa nchini Tanzania, jambo linalowafaidisha wafanyabiashara waliopeleka zao hilo katika mkoa huo wa kusini mwa Tanzania. 

Hata hivyo, wenzao wa Musoma mkoani Mara guni hilo hilo la kilo 100 wanauza kwa Sh45,000 ikiwa ni pungufu zaidi ya mara mbili ya bei inayotumika Lindi. 

Bei hiyo inayotumika Mara ndiyo bei ya chini kabisa ikilinganishwa na maeneo mengine nchini.

Mahindi ni zao linalotegemewa na kaya nyingi nchini kwa chakula.

Masoko & Zaidi
Loading…
No recent matches
No upcoming matches
/
No matches found for this filter
No forex gainers today
No forex losers today
Forex rates unavailable
5 Oct, 2026 · TZS
No gainers today
No losers today
5 Oct, 2026
No active movers today

Inaendeshwa na Nukta AI

Follow us on TikTok

Nukta Habari

FOLLOW NOW
Subscribe to our channel

Nukta TV

SUBSCRIBE NOW
WORD BANK: Tanzania haina upungufu wa ajira, changamoto tija yake

WORD BANK: Tanzania haina upungufu wa ajira, changamoto tija yake

Nukta TV

CEOs kung'oka baada ya miaka 10, BoT yarudisha mjadala

CEOs kung'oka baada ya miaka 10, BoT yarudisha mjadala

Nukta TV

Onyo la wachumi ikiwa ukomo wa miaka 10 hautoondolewa kwa CEOs wa benki

Onyo la wachumi ikiwa ukomo wa miaka 10 hautoondolewa kwa CEOs wa benki

Nukta TV