Watoto wawekewa kibano michezo ya mtandaoni China

September 6, 2021 8:41 am · Medlini
Share
Tweet
Copy Link
  • Wanaruhusiwa kucheza michezo hiyo saa tatu kwa wiki.
  • China yaema itaka kulinda afya na elimu ya watoto. 
  • Hatua hiyo inaweza kupunguza mapato ya kampuni zinazotoa huduma hiyo.

Dar es Salaam. Serikali ya China imetangaza kuzuia watoto wadogo kucheza michezo ya video ya mtandaoni katikati ya wiki, hatua inayotajwa kuwa itaathiri utendaji wa kampuni za teknolojia nchini humo.

Kwa mujibu wa kanuni mpya zilizotolewa na Shirika la Taifa la Habari na Usimamizi wa Uchapishaji (NPPA) Agosti 30, 2021, watoto walio chini ya umri wa miaka 18 hawataruhusiwa kucheza michezo ya video kuanzia Jumatatu hadi Alhamisi.

Wataruhusiwa kucheza michezo hiyo siku za Ijumaa, Jumamosi na Jumapili kuanzia saa 8 mchana hadi saa 9 jioni ambayo ni sawa na saa tatu kwa wiki.

Sera hiyo itahusu michezo ya mtandaoni pekee na watumiaji wanatakiwa kujisajili kwa kutumia majina yao halisi pamoja na kitambulisho cha Serikali.

NPPA imeeleza kuwa hatua hizo zimechukuliwa ili kuzuia urahibu wa michezo hiyo kwa watoto na kuhakikisha wanakuwa na afya bora ili kufikia ndoto zao kielimu. 

Hiyo siyo mara ya kwanza kwa China kuweka udhibiti wa watoto kucheza michezo hiyo. Mwanza 2019, ilipiga marufuku watoto kucheza michezo hiyo baada ya saa 10 jioni na hawakutakiwa kuzidisha dakika 90 kwa siku.

Hata hivyo, mwezi uliopita vyombo vya habari vinavyoendeshwa na Serikali vilitaja michezo hiyo kama “kasumba ya kiroho” na kusababisha kushuka kwa bei za hisa za Tencent, kampuni kubwa ya  michezo ya kubahatisha nchini humo.

Aidha, kwa kanuni hizo mpya za michezo ya video ya mtandaoni huenda zikaathiri kampuni hiyo ambayo ni kampuni kubwa zaidi ya michezo ya kubahatisha ulimwenguni kwa mapato.

Pia kampuni hiyo inamiliki programu tumishi ya WeChat na ina nafasi kubwa ya ushindani katika soko la michezo ya kubahatisha la Amerika.

Masoko & Zaidi
Loading…
No recent matches
No upcoming matches
/
No matches found for this filter
24 Sep, 2026 · TZS
No forex gainers today
No forex losers today
Forex rates unavailable
24 Sep, 2026 · TZS
No gainers today
No losers today
24 Sep, 2026
No active movers today

Inaendeshwa na Nukta AI

Follow us on TikTok

Nukta Habari

FOLLOW NOW
Subscribe to our channel

Nukta TV

SUBSCRIBE NOW
Ukweli kuhusu Mama Fatma Karume, mwanamke aliyeshika kiganja cha historia ya Zanzibar

Ukweli kuhusu Mama Fatma Karume, mwanamke aliyeshika kiganja cha historia ya Zanzibar

Nukta TV

Tanzania yasisitiza amani na suluhu Mashariki ya Kati, kikao cha 81 cha UN

Tanzania yasisitiza amani na suluhu Mashariki ya Kati, kikao cha 81 cha UN

Nukta TV

Rais Mwinyi: Wananchi wanataka viongozi walete maendeleo, si malumbano ya kisiasa

Rais Mwinyi: Wananchi wanataka viongozi walete maendeleo, si malumbano ya kisiasa

Nukta TV