Tanzania yafikisha watu milioni 61.7

October 31, 2022 1:09 pm · Mwandishi
Share
Tweet
Copy Link
  • Hilo ni sawa na ongezeko la asilimia 3.2 ikilinganishwa na idadi ya watu milioni 44.9 waliokuwepo mwaka 2012.

Dar es Salaam. Idadi ya watu Tanzania imefikia milioni 61.7  Rais Samia Suluhu Hassan ametangaza leo Oktoba 31, 2022 wakati akitoa matokeo ya awali ya Sensa ya Watu na Makazi ya mwaka 2022 jijini Dodoma.

Hilo ni sawa na ongezeko la asilimia 3.2 ikilinganishwa na idadi ya watu milioni 44.9 waliokuwepo mwaka 2012.

Kati ya watu hao, milioni 59.8 wako Tanzania Bara.

“Kati ya watu milioni 61.7,  wanawake ni milioni 31.6  sawa na asilimia 51,” amesema Rais Samia. 

Kwa mujibu wa Rais Samia, Tanzania Bara ina watu milioni 59.8 kutoka milioni 43.6 waliokuwepo mwaka 2012 huku Zanzibar kwa matokeo ya awali ya Sensa kwa mwaka huu ina watu milioni 1.8.

 

Dar es Salaam kinara kwa watu wengi

Rais Samia aliyekuwa akishangiliwa mara kwa mara na wananchi katika uwanja wa Jamhuri amesema Mkoa wa Dar es Salaam ndiyo unaongoza kuwa na watu wengi Tanzania wanaofikia milioni 5.4 sawa na asilimia 8.7 ya watu wote nchini.

“Na ndiyo maana Dar es Salaam panapotokea upungufu wa kitu chochote, malalamiko yanakuwa makubwa sana kwa sababu watu wengi wapo pale,” amesema Rais.

Mkoa wa pili ni Mwanza wenye watu milioni 3.6 huku Zanzibar, mkoa wenye watu wengi zaidi ni Mjini Magharibi (893,169)   

Zaidi msikilize Rais Samia hapa

                         

Masoko & Zaidi
Loading…
No recent matches
No upcoming matches
/
No matches found for this filter
28 Sep, 2026 · TZS
No forex gainers today
No forex losers today
Forex rates unavailable
29 Sep, 2026 · TZS
No gainers today
No losers today
29 Sep, 2026
No active movers today

Inaendeshwa na Nukta AI

Follow us on TikTok

Nukta Habari

FOLLOW NOW
Subscribe to our channel

Nukta TV

SUBSCRIBE NOW
Lissu: Serikali haikutishwa, hivyo hakuna kosa la uhaini

Lissu: Serikali haikutishwa, hivyo hakuna kosa la uhaini

Nukta TV

Ratiba rasmi mitihani ya darasa la nne, saba na kidato cha pili na nne 2026.

Ratiba rasmi mitihani ya darasa la nne, saba na kidato cha pili na nne 2026.

Nukta TV

Wanu ataja changamoto sita, ratiba ya mitihani ya taifa yabadilika

Wanu ataja changamoto sita, ratiba ya mitihani ya taifa yabadilika

Nukta TV