Soko la fedha za kigeni laendelea kubaki tulivu, Oktoba 29, 2026
- Viwango vya Dola ya Marekani vimebaki kuwa sawa na jana, Sh2,590 kwa ununuzi na Sh2,670 kwa mauzo katika benki ya NMB.
Dar es Salaam. Viwango vya kubadilisha fedha za kigeni katika Benki ya CRDB vimebaki bila mabadiliko Alhamisi, Oktoba 29, 2026, ikilinganishwa na Jumatano, huku Benki ya NMB ikirekebisha viwango vya baadhi ya sarafu.
Kwa mujibu wa viwango vilivyochapishwa na benki hizo, CRDB imeendelea kununua Dola ya Marekani kwa Sh2,600 na kuuza kwa Sh2,680, huku Euro ikiendelea kununuliwa kwa Sh2,817.75 na kuuzwa kwa Sh3,417.75.
Hali hiyo pia imeonekana kwa Pauni ya Uingereza, ambayo imeendelea kununuliwa kwa Sh3,384.52 na kuuzwa kwa Sh3,684.52 katika benki hiyo.

Kwa upande wa NMB, viwango vya Dola ya Marekani vimebaki kuwa Sh2,590 kwa ununuzi na Sh2,670 kwa mauzo. Hata hivyo, Euro imeshuka kwa Sh4 katika bei ya ununuzi kutoka Sh2,772 jana hadi Sh2,768 leo, huku bei ya mauzo ikishuka kwa Sh4 kutoka Sh3,068 hadi Sh3,064.
Vilevile, Pauni ya Uingereza imeshuka kwa Sh11 katika bei ya ununuzi kutoka Sh3,309 hadi Sh3,298, huku bei ya mauzo ikishuka kwa Sh11 kutoka Sh3,661 hadi Sh3,650.
Katika sarafu za Afrika Mashariki, viwango vya Shilingi ya Kenya na Shilingi ya Uganda katika benki zote mbili vimebaki bila mabadiliko. Hali hiyo pia imeonekana kwa Randi ya Afrika Kusini na Rupia ya India.
Kwa Yuan ya China, NMB imeshusha bei ya ununuzi kutoka Sh388 jana hadi Sh389 leo.