Shilingi Tanzania yaendelea kuimarika dhidi ya Dola ya Marekani

September 21, 2026 8:32 am · Fatuma Hussein
Share
Tweet
Copy Link
  • Mabadiliko ya viwango vya fedha yana umuhimu kwa wasafiri, wafanyabiashara wanaoagiza bidhaa kutoka nje.

Dar es Salaam. Shilingi ya Tanzania imeendelea kuimarika dhidi ya Dola ya Marekani, huku Benki ya CRDB ikiweka kiwango cha kununua Dola moja kwa Sh2,600 na kuuza kwa Sh2,680 leo Septemba 21, 2026.

Kwa upande wa Benki ya NMB, Dola inanunuliwa kwa Sh2,595 na kuuzwa kwa Sh2,675 ikiwa ni sawa na kiwango kilichotumika wiki iliyopita.

Dola ya Marekani ni miongoni mwa fedha muhimu zaidi katika biashara za kimataifa, ikitumika katika malipo ya bidhaa zinazoagizwa kutoka nje, mafuta, huduma na miamala ya kimataifa.

Kwa Tanzania, thamani yake dhidi ya Shilingi inaweza kuathiri gharama za uagizaji na hatimaye bei za baadhi ya bidhaa na huduma nchini.

Kwa mfano, mtu anayehitaji Dola 1,000 kwa kiwango cha CRDB atalipa Sh2.68 milioni, wakati anayebadilisha Dola 1,000 kuwa Shilingi atapata Sh2.6 milioni kwa kiwango cha kununua.

Leave a Reply

Your email address will not be published. Required fields are marked *

Masoko & Zaidi
Loading…
No recent matches
No upcoming matches
/
No matches found for this filter
No forex gainers today
No forex losers today
Forex rates unavailable
21 Sep, 2026 · TZS
No gainers today
No losers today
21 Sep, 2026
No active movers today

Inaendeshwa na Nukta AI

Follow us on TikTok

Nukta Habari

FOLLOW NOW
Subscribe to our channel

Nukta TV

SUBSCRIBE NOW
Wakazi wa mabondeni Dar walivyojiandaa kukabiliana na ‘El Nino’

Wakazi wa mabondeni Dar walivyojiandaa kukabiliana na ‘El Nino’

Nukta TV

Wakazi Kigogo wahofia ‘El Niño’, walia mchepuo wa daraja uondolewe

Wakazi Kigogo wahofia ‘El Niño’, walia mchepuo wa daraja uondolewe

Nukta TV

Ufahamu 'BIPOLAR' Part 2 | Ugonjwa wa afya ya akili unaoweza kupelekea kifo

Ufahamu 'BIPOLAR' Part 2 | Ugonjwa wa afya ya akili unaoweza kupelekea kifo

Nukta TV